Kerala
എല്ഡിഎഫ് 124 മണ്ഡലങ്ങളിലെ സ്ഥാനാര്ഥികളെ പ്രഖ്യാപിച്ചു
തിരുവനന്തപുരം: നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പില് മല്സരിക്കുന്ന 124 മണ്ഡലങ്ങളിലെ സ്ഥാനാര്ഥികളെ എല്ഡിഎഫ് കണ്വീനര് വൈക്കം പ്രഖ്യാപിച്ചു. പ്രകടന പത്രിക ഏപ്രില് അഞ്ചിന് പുറത്തിറക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പിണറായി വിജയന് ധര്മ്മടത്തും വിഎസ് അച്യുതാനന്ദന് മലമ്പുഴയിലും മല്സരിക്കും. സിപിഎമ്മിന്റെ 90ഉം സിപിഐയുടെ 25ഉം എല്ഡിഎഫ് ഘടകക്ഷികളുടെ 9 ഉം സ്ഥാനാര്ഥികളെയാണ് പ്രഖ്യപിച്ചത്. സിപിഎം മല്സരിക്കുന്ന തൊടുപുഴ, കോതമംഗലം അടക്കം 16 സീറ്റിലേക്കുള്ള സ്ഥാനാര്ഥികളെ പിന്നീട് പ്രഖ്യാപിക്കും.
സിപിഎം സ്ഥാനാര്ത്ഥികള്:
കാസര്ഗോഡ്: സിഎച്ച് കുഞ്ഞമ്പു (മഞ്ചേശ്വരം), കെ കുഞ്ഞിരാമന്(ഉദുമ), എം രാജഗോപാല്,(തൃക്കരിപ്പൂര്)
കണ്ണൂര്(ഒമ്പത് ഇടത്ത്): സി കൃഷ്ണന് (പയ്യന്നൂര്), ടിവി രാജേഷ് (കല്ല്യാശ്ശേരി), ജെയിംസ് മാത്യു(തളിപ്പറമ്പ്),എംവി നികേഷ് കുമാര്. (സ്വത.അഴീക്കോട്), പിണറായി വിജയന് (ധര്മ്മടം),എഎന് ഷംസീര് (തലശ്ശേരി), കെകെ ശൈലജ (കൂത്തുപറമ്പ്)
ഇപി ജയരാജന് (മട്ടന്നൂര്), ബിനോയ് കുര്യന് (പേരാവൂര്)
വയനാട് (മൂന്ന് ഇടത്ത്): ഒആര് കേളു (മാനന്തവാടി), രുഗ്മിണി സുബ്രഹ്മണ്യന് (സുല്ത്താന് ബത്തേരി), സികെ ശശീന്ദ്രന് (കല്പറ്റ)
കോഴിക്കോട് (ഒമ്പത് ഇടത്ത്): കെകെ ലതിക (കുറ്റിയാടി), കെ ദാസന് (കൊയിലാണ്ടി), ടിപി രാമകൃഷ്ണന് (പേരാമ്പ്ര), പുരുഷന് കടലുണ്ടി (ബാലുശ്ശേരി), എ പ്രദീപ് കുമാര് (കോഴിക്കോട് നോര്ത്ത്), വികെസി മമ്മദ് കോയ (ബേപ്പൂര്), അഡ്വ പിടിഎ റഹീം (സ്വത. കുന്ദമംഗലം), കാരാട്ട് അബ്ദുള് റസാഖ് (സ്വത.കൊടുവള്ളി), ജോര്ജ് എം തോമസ് (തിരുവമ്പാടി)
മലപ്പുറം(11 ഇടത്ത്): കെപി ബീരാന് കുട്ടി (സ്വത.കൊണ്ടോട്ടി), പിവി അന്വര് (സ്വത.നിലമ്പൂര്), കെ നിഷാന്ത് (വണ്ടൂര്), വി ശശികുമാര് (പെരിന്തല്മണ്ണ), അഡ്വ. ടികെ റഷീദ് അലി (മങ്കട), അഡ്വ കെപി സുമതി (മലപ്പുറം), വി അബ്ദുറഹ്മാന് (സ്വത.താനൂര്), പി അബ്ദുള് ഗഫൂര് (സ്വത.തിരൂര്), കെടി ജലീല് (സ്വത.തവനൂര്), പിപി ബഷീര് (വേങ്ങര), പി ശ്രീരാമകൃഷ്ണന് (പൊന്നാനി)
പാലക്കാട്(ഒമ്പത് ഇടത്ത്): സുബൈദ ഇസഹാഖ് (തൃത്താല), പികെ ശശി (ഷൊര്ണ്ണൂര്), പി ഉണ്ണി (ഒറ്റപ്പാലം), കെവി വിജയദാസ് (കോങ്ങാട്), വിഎസ് അച്യുതാന്ദന് (മലമ്പുഴ), എന്എന് കൃഷ്ണദാസ് (പാലക്കാട്), എകെ ബാലന് (തരൂര്), കെ ബാബു (നെന്മാറ), കെഡി പ്രസേനന് (ആലത്തൂര്)
തൃശ്ശൂര് (എട്ട് ഇടത്ത്): യുആര് പ്രദീപ് (ചേലക്കര), എസി മൊയ്തീന് (കുന്നംകുളം),
കെവി അബ്ദുള് ഖാദര് (ഗുരുവായൂര്), മുരളി പെരുനെല്ലി (മണലൂര്), മേരി തോമസ് (വടക്കാഞ്ചേരി), പ്രൊഫ കെയു അരുണന് (ഇരിങ്ങാലക്കുട), പ്രൊഫ. സി രവീന്ദ്രനാഥ് (പുതുക്കാട്), ബിഡി ദേവസി (ചാലക്കുടി)
എറണാകുളം (11 ഇടത്ത്): സാജു പോള് (പെരുമ്പാവൂര്), അഡ്വ. വി സലീം (ആലുവ), എഎം യൂസഫ് (കളമശ്ശേരി), എസ് ശര്മ്മ (വൈപ്പിന് ), കെജെ മാക്സി (കൊച്ചി), എം സ്വരാജ് (തൃപ്പൂണിത്തുറ), അഡ്വ എം അനില്കുമാര് (എറണാകുളം), ഡോ. സെബാസ്റ്റ്യന് പോള് (സ്വത.തൃക്കാക്കര), അഡ്വ. ഷിജി ശിവജി (കുന്നത്തുനാട്), എംജെ ജേക്കബ് (പിറവം), കോതമംഗലം പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല
ഇടുക്കി (മൂന്ന് ഇടത്ത്): എസ് രാജേന്ദ്രന് (ദേവികുളം), എംഎം മണി (ഉടുമ്പന്ചോല), തൊടുപുഴ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല
കോട്ടയം (മൂന്ന് ഇടത്ത്): സുരേഷ് കുറുപ്പ് (ഏറ്റുമാനൂര്), അഡ്വ.റെജി സക്കറിയ (കോട്ടയം), ജെയ്ക്ക് സി തോമസ് (പുതുപ്പള്ളി)
ആലപ്പുഴ (ആറ് ഇടത്ത്): എഎം ആരിഫ് (അരൂര്), ഡോ. ടിഎം തോമസ് ഐസക്ക് (ആലപ്പുഴ), ജി സുധാകരന് (അമ്പലപ്പുഴ), അഡ്വ.യു പ്രതിഭ ഹരി (കായംകുളം), ആര് രാജേഷ് (മാവേലിക്കര), അഡ്വ.കെകെ രാമചന്ദ്രന് നായര് (ചെങ്ങന്നൂര്).
പത്തനംതിട്ട (മൂന്ന് ഇടത്ത്): രാജു എബ്രഹാം (റാന്നി), വീണാ ജോര്ജ് (സ്വത.ആറന്മുള), ആര് സനല്കുമാര് (കോന്നി).
കൊല്ലം (നാല് ഇടത്ത്): അഡ്വ. അയിഷാ പോറ്റി (കൊട്ടാരക്കര), ജെ മേഴ്സികുട്ടിയമ്മ (കുണ്ടറ), മുകേഷ് (സ്വത.കൊല്ലം), എം നൗഷാദ്(ഇരവിപുരം)
തിരുവനന്തപുരം (10 ഇടത്ത്): അഡ്വ.ഡി ജോയ് (വര്ക്കല), അഡ്വ. ബി സത്യന് (ആറ്റിങ്ങല്), ഡികെ മുരളി (വാമനപുരം), കടകംപള്ളി സുരേന്ദ്രന്
(കഴക്കൂട്ടം), ടി എന് സീമ (വട്ടിയൂര്ക്കാവ്), വി ശിവന്കുട്ടി (നേമം), അഡ്വ. എഎ റഷീദ് (അരുവിക്കര), സികെ ഹരീന്ദ്രന് (പാറശ്ശാല), ഐബി സതീശ് (കാട്ടാക്കട), കെ ആന്സലന് (നെയ്യാറ്റിന്കര).
സിപിഐ സ്ഥാനാര്ത്ഥികള്:
സിപിഐ മല്സരിക്കുന്ന 27 സീറ്റില് 25 സ്ഥാനാര്ഥികളെയാണ് പ്രഖ്യാപിച്ചത്.
നിലവില് സിപിഐ നിയമസഭാകക്ഷി നേതാവായ സി ദിവാകരന് (നെടുമങ്ങാട്) മല്സരിക്കും, അഡ്വ. വിഎസ് സുനില്കുമാര് (തൃശൂര്), മുല്ലക്കര രത്നാകരന് (ചടയമംഗലം), ഇ ചന്ദ്രശേഖരന്(കാഞ്ഞങ്ങാട്ട് ), ഇകെ വിജയന് (നാദാപുരം), ഗീത ഗോപി(നാട്ടിക) , ഇഎസ് ബിജിമോള് (പീരുമേട്ട് ), പി തിലോത്തമന് (ചേര്ത്തല) ,ചിറ്റയം ഗോപകുമാര് (അടൂര്) , അഡ്വ. കെ രാജു(പുനലൂര്) , ജിഎസ് ജയലാല് (ചാത്തന്നൂര്) , വി ശശി (ചിറയിന്കീഴ്), കെടി ജോസ് (ഇരിക്കൂര്), ശാരദ മോഹന് (പറവൂര്), കെ രാജന് (ഒല്ലൂര്), ജെഎന്യു വിദ്യാര്ഥി മുഹമ്മദ് മുഹ്സിന്(പട്ടാമ്പി), നിയാസ് പുളിക്കലത്ത് (തിരൂരങ്ങാടി), കെപി സുരേഷ് രാജ് (മണ്ണാര്ക്കാട്), വിആര് സുനില് കുമാര് (കൊടുങ്ങല്ലൂര്), ഇടി ടൈസണ് (കയ്പമംഗലം), എല്ദോ എബ്രഹാം (മൂവാറ്റുപുഴ), സികെ ആശ (വൈക്കം), അഡ്വ. വിബി ബിനു (കാഞ്ഞിരപ്പള്ളി), പി പ്രസാദ് (ഹരിപ്പാട്), ആര് രാമചന്ദ്രന് (കരുനാഗപ്പള്ളി) എന്നിവരാണ് മല്സരിക്കുന്നത്. മഞ്ചേരി, ഏറനാട് മണ്ഡലങ്ങളിലേ സ്ഥാനാര്ഥികളെയാണ് പ്രഖ്യാപിക്കാനുള്ളത്.
കോണ്ഗ്രസ് എസ്:
കടന്നപ്പള്ളി രാമചന്ദ്രന്(കണ്ണൂര്),
കേരളാ കോണ്. (സ്കറിയ):
സ്കറിയാ തോമസ് (കടുത്തുരുത്തി)
ഐഎന്എല്:
പ്രൊഫ. എപി അബ്ദുള് വഹാബ് (കോഴിക്കോട് സൌത്ത്)
ജനാധിപത്യ കേരള കോണ്ഗ്രസ്:
കെ ഫ്രാന്സിസ് ജോര്ജ്ജ് (ഇടുക്കി)
അഡ്വ. ആന്റണി രാജു(തിരുവനന്തപുരം)
ഡോ. കെ സി ജോസഫ് (ചങ്ങനാശ്ശേരി)
പി സി ജോസഫ് (പൂഞ്ഞാര്)
ആര്എസ്പി (ലെനിനിസ്റ്റ്):
കോവൂര് കുഞ്ഞുമോന് (കുന്നത്തൂര്)
കേരളാ കോണ്. (ബി):
കെബി ഗണേഷ്കുമാര്(പത്തനാപുരം)